Lịch thi đấu Hạng 2 Mexico hôm nay, LTĐ Mexico

Lịch thi đấu Hạng 2 Mexico hôm nay: cập nhật lịch thi đấu vòng 11 Hạng hai Mexico (H2) mùa 2021-2022 mới nhất sẽ thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Xem lịch thi đấu bóng đá Hạng 2 Mexico vòng 11 mùa giải 2021-2022: cập nhật danh sách, lịch TĐ các trận đấu bóng đá giải Hạng 2 Mexico thi đấu đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Mexico mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ Hạng 2 Mexico thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá Hạng 2 Mexico có tên Tiếng Anh là Liga de Expansión MX và là giải đấu hạng 2 trong hệ thống giải đấu bóng đá Mexico. Trực tiếp lịch thi đấu bóng đá Mexico hôm nay và ngày mai mới nhất bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Mexico (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Mexico (Hạng 2). Cập nhật lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Mexico. Ngoài ra, LTĐ BĐ Mexico và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Mexico tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu bóng đá Hạng 2 Mexico mùa giải 2021-2022

1234567891011121314151617
  • 28/07 05:00
    Tlaxcala
    CSyD Dorados de Sinaloa
    1 - 1
    Vòng 1
  • 28/07 07:05
    Venados
    Celaya
    1 - 2
    Vòng 1
  • 28/07 09:05
    Cimarrones Sonora
    Club Chivas Tapatio
    0 - 0
    Vòng 1
  • 29/07 07:05
    Tampico Madero
    Leones Negros
    2 - 2
    Vòng 1
  • 29/07 09:05
    BVSC Zuglo
    Cancun
    1 - 1
    Vòng 1
  • 30/07 04:00
    Monarcas Morelia
    Mineros de Zacatecas
    1 - 2
    Vòng 1
  • 31/07 07:05
    Pumas Tabasco
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 0
    Vòng 1
  • 02/08 04:00
    CF Atlante
    Correcaminos UAT
    2 - 0
    Vòng 1
  • 04/08 05:00
    Celaya
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 2
  • 04/08 07:05
    Alebrijes de Oaxaca
    Cimarrones Sonora
    0 - 1
    Vòng 2
  • 04/08 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Monarcas Morelia
    2 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 07:05
    Venados
    Tlaxcala
    0 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 09:05
    Correcaminos UAT
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 1
    Vòng 2
  • 06/08 07:00
    Club Chivas Tapatio
    Pumas Tabasco
    0 - 0
    Vòng 2
  • 09/08 05:00
    CF Atlante
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 2
  • 11/08 05:00
    Monarcas Morelia
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 3
  • 11/08 07:15
    Cancun
    Correcaminos UAT
    0 - 0
    Vòng 3
  • 11/08 09:15
    Tampico Madero
    Venados
    2 - 0
    Vòng 3
  • 12/08 05:00
    Tlaxcala
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 1
    Vòng 3
  • 12/08 09:05
    Cimarrones Sonora
    CF Atlante
    2 - 0
    Vòng 3
  • 13/08 04:00
    Tepatitlan De Morelos
    Mineros de Zacatecas
    2 - 1
    Vòng 3
  • 13/08 08:00
    Leones Negros
    CSyD Dorados de Sinaloa
    0 - 0
    Vòng 3
  • 14/08 05:00
    BVSC Zuglo
    Club Chivas Tapatio
    1 - 0
    Vòng 3
  • 18/08 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Pumas Tabasco
    1 - 1
    Vòng 4
  • 18/08 07:05
    Venados
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 4
  • 18/08 09:05
    Celaya
    Tlaxcala
    0 - 0
    Vòng 4
  • 19/08 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Tepatitlan De Morelos
    1 - 1
    Vòng 4
  • 19/08 07:05
    Correcaminos UAT
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 4
  • 19/08 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Cimarrones Sonora
    2 - 1
    Vòng 4
  • 20/08 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 4
  • 20/08 07:00
    CF Atlante
    Cancun
    1 - 0
    Vòng 4
  • 25/08 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Venados
    0 - 0
    Vòng 5
  • 25/08 07:05
    Pumas Tabasco
    CSyD Dorados de Sinaloa
    0 - 2
    Vòng 5
  • 25/08 09:05
    Tampico Madero
    Club Chivas Tapatio
    0 - 0
    Vòng 5
  • 26/08 05:00
    Tlaxcala
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 5
  • 26/08 07:05
    Cancun
    Mineros de Zacatecas
    2 - 0
    Vòng 5
  • 26/08 09:05
    BVSC Zuglo
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 5
  • 27/08 09:00
    Monarcas Morelia
    Correcaminos UAT
    1 - 1
    Vòng 5
  • 30/08 04:00
    Leones Negros
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 0
    Vòng 5
  • 01/09 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 6
  • 01/09 07:05
    Venados
    Cimarrones Sonora
    2 - 0
    Vòng 6
  • 02/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 6
  • 02/09 07:05
    Celaya
    Pumas Tabasco
    1 - 1
    Vòng 6
  • 02/09 09:05
    Correcaminos UAT
    Tlaxcala
    0 - 0
    Vòng 6
  • 03/09 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Tepatitlan De Morelos
    1 - 0
    Vòng 6
  • 03/09 09:00
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Cancun
    0 - 0
    Vòng 6
  • 06/09 00:00
    CF Atlante
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 6
  • 08/09 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Correcaminos UAT
    1 - 0
    Vòng 7
  • 08/09 07:05
    BVSC Zuglo
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 7
  • 08/09 09:05
    Cancun
    Venados
    0 - 0
    Vòng 7
  • 09/09 05:00
    Tlaxcala
    Club Chivas Tapatio
    0 - 0
    Vòng 7
  • 09/09 07:05
    Pumas Tabasco
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 7
  • 09/09 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 1
    Vòng 7
  • 10/09 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Celaya
    0 - 1
    Vòng 7
  • 13/09 00:00
    Monarcas Morelia
    Cimarrones Sonora
    1 - 1
    Vòng 7
  • 15/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Mineros de Zacatecas
    1 - 1
    Vòng 8
  • 15/09 07:05
    Tampico Madero
    Tlaxcala
    0 - 1
    Vòng 8
  • 15/09 09:05
    Correcaminos UAT
    Pumas Tabasco
    0 - 0
    Vòng 8
  • 16/09 05:00
    Leones Negros
    Club Chivas Tapatio
    1 - 0
    Vòng 8
  • 16/09 07:05
    Venados
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 8
  • 16/09 09:05
    Cimarrones Sonora
    BVSC Zuglo
    1 - 0
    Vòng 8
  • 17/09 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Cancun
    1 - 0
    Vòng 8
  • 20/09 00:00
    CF Atlante
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 8
  • 22/09 05:00
    BVSC Zuglo
    Mineros de Zacatecas
    0 - 1
    Vòng 9
  • 22/09 08:30
    Cancun
    Leones Negros
    0 - 1
    Vòng 9
  • 22/09 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Correcaminos UAT
    1 - 0
    Vòng 9
  • 23/09 05:00
    Tlaxcala
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 0
    Vòng 9
  • 23/09 07:05
    Pumas Tabasco
    Venados
    0 - 0
    Vòng 9
  • 23/09 09:05
    Tampico Madero
    Cimarrones Sonora
    1 - 1
    Vòng 9
  • 24/09 07:00
    Monarcas Morelia
    Alebrijes de Oaxaca
    1 - 0
    Vòng 9
  • 27/09 05:00
    Club Chivas Tapatio
    CF Atlante
    0 - 3
    Vòng 9
  • 29/09 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 10
  • 29/09 07:05
    Correcaminos UAT
    Celaya
    0 - 0
    Vòng 10
  • 30/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Club Chivas Tapatio
    0 - 1
    Vòng 10
  • 30/09 07:05
    Cancun
    Tampico Madero
    1 - 0
    Vòng 10
  • 30/09 09:05
    Mineros de Zacatecas
    CSyD Dorados de Sinaloa
    1 - 2
    Vòng 10
  • 01/10 07:50
    Leones Negros
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 10
  • 01/10 09:06
    Cimarrones Sonora
    Pumas Tabasco
    2 - 1
    Vòng 10
  • 02/10 05:00
    CF Atlante
    Venados
    1 - 0
    Vòng 10
  • 06/10 07:05
    Venados
    Alebrijes de Oaxaca
    1 - 0
    Vòng 11
  • 06/10 09:05
    BVSC Zuglo
    Tlaxcala
    2 - 1
    Vòng 11
  • 07/10 05:00
    Celaya
    Cimarrones Sonora
    0 - 0
    Vòng 11
  • 07/10 07:05
    Pumas Tabasco
    Leones Negros
    0 - 0
    Vòng 11
  • 07/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 0
    Vòng 11
  • 08/10 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Cancun
    1 - 1
    Vòng 11
  • 10/10 06:05
    Tampico Madero
    Correcaminos UAT
    1 - 0
    Vòng 11
  • 11/10 00:00
    Monarcas Morelia
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 11
  • 13/10 05:00
    Correcaminos UAT
    Venados
    ? - ?
    Vòng 12
  • 13/10 07:05
    Tlaxcala
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 12
  • 13/10 09:05
    Alebrijes de Oaxaca
    Tampico Madero
    ? - ?
    Vòng 12
  • 14/10 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 12
  • 14/10 07:05
    Cancun
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 12
  • 14/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    BVSC Zuglo
    ? - ?
    Vòng 12
  • 15/10 05:00
    Leones Negros
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 12
  • 18/10 07:30
    Tepatitlan De Morelos
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 12
  • 20/10 05:00
    BVSC Zuglo
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 13
  • 20/10 07:05
    Venados
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 13
  • 20/10 09:05
    Pumas Tabasco
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 05:00
    Celaya
    Alebrijes de Oaxaca
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 07:05
    Tampico Madero
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 09:05
    Cimarrones Sonora
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 13
  • 22/10 05:00
    Club Chivas Tapatio
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 13
  • 25/10 05:00
    Monarcas Morelia
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 13
  • 27/10 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/10 07:05
    Mineros de Zacatecas
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/10 09:05
    Cancun
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 05:00
    Leones Negros
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 07:05
    Correcaminos UAT
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Venados
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/10 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Tampico Madero
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/10 09:00
    Monarcas Morelia
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 14
  • 03/11 06:00
    Tlaxcala
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/11 08:05
    Celaya
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/11 10:05
    Cimarrones Sonora
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 06:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Correcaminos UAT
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 08:05
    Venados
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 10:05
    Tampico Madero
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 07/11 23:00
    BVSC Zuglo
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 15
  • 08/11 01:00
    CF Atlante
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 15
  • 10/11 06:00
    Monarcas Morelia
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/11 08:00
    Cancun
    Alebrijes de Oaxaca
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/11 10:00
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Tampico Madero
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 06:00
    Mineros de Zacatecas
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 08:00
    Pumas Tabasco
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 10:00
    Correcaminos UAT
    BVSC Zuglo
    ? - ?
    Vòng 16
  • 12/11 08:00
    Club Chivas Tapatio
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 16
  • 15/11 01:00
    Leones Negros
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 16
  • 17/11 06:00
    BVSC Zuglo
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 17
  • 17/11 08:00
    Tlaxcala
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 17
  • 17/11 10:00
    Tampico Madero
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 06:00
    Celaya
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 08:00
    Venados
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 10:00
    Cimarrones Sonora
    Correcaminos UAT
    ? - ?
    Vòng 17
  • 19/11 06:00
    Tepatitlan De Morelos
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 17
  • 22/11 01:00
    CF Atlante
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 17
Cập nhật:

Thông tin và giới thiệu về giải bóng đá Hạng 2 Mexico

Tên giải đấu bóng đá Hạng 2 Mexico
Tên viết tắt, tên gọi khác Hạng hai Mexico (H2)
Tên Tiếng Anh Liga de Expansión MX
Vòng đấu hiện tại 11
Mùa giải hiện tại 2021-2022
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ ba, 20 Tháng bảy 2021
Mùa giải kết thúc ngày Thứ bảy, 1 Tháng một 2022
Thuộc Liên Đoàn Liên đoàn CONCACAF (Liên Đoàn bóng đá Bắc, Trung Mỹ và Caribe)
Ngày thành lập 17/04/2020
Số lượng đội bóng (CLB) 16

Ascenso MX: tiền thân của giải Hạng 2 Mexico hiện thời

Ascenso MX là hạng hai của bóng đá chuyên nghiệp ở Mexico thuộc hệ thống giải bóng đá Mexico. [1] Nhà vô địch của cuộc thi đã được thăng hạng lên Liga MX (hạng vé máy bay hàng đầu). Đội cuối bảng xuống hạng ở Liga Premier (hạng 3). Nó được BBVA tài trợ thông qua công ty con BBVA ở Mexico, và được chính thức gọi là Ascenso BBVA MX.

Trước đây được gọi là Primera División A (First Division A), giải đấu được đổi tên vào năm 2009 và thể thức thi đấu thành Liga de Ascenso. Nó đã được đổi tên vào năm 2012 với tên Ascenso MX. Những thay đổi lớn: các câu lạc bộ không cần chứng nhận FMF để được thăng hạng và cuộc thi không còn sử dụng các vòng đấu nhóm.

Ascenso MX được thay thế bằng Liga de Expansión MX vào ngày 17 tháng 4 năm 2020.

Liga de Expansión MX: giải Hạng 2 Mexico bây giờ

Liga de Expansión MX, còn được gọi là Liga de Desarrollo (Liga BBVA Expansión MX vì lý do tài trợ), là một giải đấu bóng đá chuyên nghiệp Mexico được thành lập vào năm 2020 như một phần của "Dự án ổn định" của Liên đoàn bóng đá Mexico, có mục tiêu chính là cứu các đội gặp khó khăn về tài chính từ Ascenso MX và ngăn chặn sự biến mất của một giải đấu hạng hai ở Mexico, giải đấu mà sẽ không có thăng hạng và xuống hạng trong sáu mùa giải tiếp theo. Dự án cũng cố gắng để Liga MX và các đội Ascenso MX trước đây củng cố các dự án ổn định với cơ sở quản trị, tài chính và cơ sở hạ tầng mạnh mẽ.