Lịch thi đấu Cúp Quốc Gia Argentina 2020/2021

Lịch thi đấu Cúp Quốc Gia Argentina hôm nay: cập nhật lịch thi đấu vòng Tứ kết Cúp QG Argentina mùa 2020-2021 mới nhất sẽ thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Xem lịch thi đấu bóng đá Cúp Quốc Gia Argentina vòng Tứ kết mùa giải 2020-2021: cập nhật danh sách, lịch TĐ các trận đấu bóng đá giải Cúp Quốc Gia Argentina thi đấu đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Argentina mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ Cúp Quốc Gia Argentina thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá Cúp Quốc Gia Argentina có tên Tiếng Anh là Argentina Cup và là giải đấu hàng đầu trong hệ thống giải đấu bóng đá Argentina. Trực tiếp lịch thi đấu bóng đá Argentina hôm nay và ngày mai mới nhất bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Argentina (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Argentina (Hạng 2). Cập nhật lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Argentina. Ngoài ra, LTĐ BĐ Argentina và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Argentina tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu bóng đá Cúp Quốc Gia Argentina mùa giải 2020-2021

Loại123Tứ kếtBán kếtChung kết
  • 16/01 03:30
    Sol de Mayo
    Deportivo Madryn
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 16/01 03:30
    Circulo Deportivo
    Atletico Camioneros
    1 - 1
    Vòng Loại
  • 17/01 07:15
    Crucero del Norte
    Defensores Pronunciamiento
    1 - 2
    Vòng Loại
  • 17/01 08:00
    Central Norte Salta
    Club Atletico Guemes
    1 - 1
    Vòng Loại
  • 19/01 03:30
    Sansinena
    Villa Mitre
    1 - 2
    Vòng Loại
  • 19/01 04:00
    Huracan Las Heras
    Deportivo Maipu
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 19/01 06:00
    Estudiantes de San Luis
    Sportivo Las Parejas
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 20/01 03:10
    Atletico Camioneros
    Circulo Deportivo
    1 - 0
    Vòng Loại
  • 90 phút [2-1], 2 lượt [3-3], Penalty [3-0]
  • 20/01 03:30
    G.San Martin Formosa
    Boca Unidos
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 20/01 04:00
    Deportivo Madryn
    Sol de Mayo
    4 - 1
    Vòng Loại
  • 20/01 05:00
    Sportivo Belgrano
    Union Sunchales
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 20/01 06:00
    Defensores Belgrano Villa Ramallo
    CA Douglas Haig
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 22/01 07:00
    Sarmiento Resistencia
    Chaco For Ever
    1 - 0
    Vòng Loại
  • 22/01 07:30
    Defensores Pronunciamiento
    Crucero del Norte
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 22/01 08:00
    Club Atletico Guemes
    Central Norte Salta
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 23/01 07:00
    Villa Mitre
    Sansinena
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 23/01 07:55
    Deportivo Maipu
    Huracan Las Heras
    1 - 0
    Vòng Loại
  • 24/01 07:30
    Club Cipolletti
    Ferro Carril Oeste (GP)
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 01/02 07:30
    Ferro Carril Oeste (GP)
    Club Cipolletti
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 05/02 07:00
    Boca Unidos
    G.San Martin Formosa
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 05/02 08:00
    Chaco For Ever
    Sarmiento Resistencia
    1 - 0
    Vòng Loại
  • 06/02 03:00
    CA Douglas Haig
    Defensores Belgrano Villa Ramallo
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 06/02 06:00
    Union Sunchales
    Sportivo Belgrano
    0 - 0
    Vòng Loại
  • 13/02 08:40
    Sportivo Desamparados
    Sportivo Penarol
    0 - 1
    Vòng Loại
  • 20/02 06:10
    Sportivo Las Parejas
    Estudiantes de San Luis
    0 - 2
    Vòng Loại
  • 20/02 07:55
    Sportivo Penarol
    Sportivo Desamparados
    2 - 1
    Vòng Loại
  • 26/02 07:10
    Gimnasia LP
    Sportivo Barracas
    2 - 0
    Vòng 1
  • 27/02 03:35
    Aldosivi
    Talleres Remdios de Escalada
    0 - 1
    Vòng 1
  • 28/02 06:10
    Patronato Parana
    Instituto Cordoba
    1 - 0
    Vòng 1
  • 90 phút [1-1], Penalty [5-3]
  • 05/03 05:00
    Estudiantes La Plata
    Deportivo Laferrere
    1 - 1
    Vòng 1
  • 90 phút [1-1], Penalty [4-5]
  • 05/03 07:30
    Central Cordoba
    San Telmo
    0 - 0
    Vòng 1
  • 06/03 06:05
    Union Santa Fe
    Sportivo Dock Sud
    0 - 1
    Vòng 1
  • 90 phút [1-1], Penalty [5-6]
  • 11/03 04:00
    CA Platense
    Deportivo Madryn
    0 - 1
    Vòng 1
  • 12/03 08:10
    Argentinos Juniors
    Canuelas
    1 - 0
    Vòng 1
  • 13/03 03:00
    Club Atletico Sarmiento
    CA Douglas Haig
    1 - 0
    Vòng 1
  • 24/12 04:10
    Newells Old Boys
    Sportivo Penarol
    1 - 0
    Vòng 1
  • 31/12 05:10
    Club Deportivo Godoy Cruz
    Justo Jose de Urquiza
    1 - 1
    Vòng 1
  • 07/01 05:10
    Temperley
    Deportivo Riestra
    0 - 0
    Vòng 1
  • 90 phút [0-0], Penalty [4-2]
  • 08/01 04:00
    Estudiantes Rio Cuarto
    Chaco For Ever
    0 - 0
    Vòng 1
  • 15/01 07:10
    Colon
    Club Cipolletti
    0 - 0
    Vòng 1
  • 21/01 05:20
    Rosario Central
    Boca Unidos
    0 - 2
    Vòng 1
  • 29/01 07:10
    Arsenal de Sarandi
    Huracan Las Heras
    0 - 0
    Vòng 1
  • 11/02 07:10
    River Plate
    Defensores Pronunciamiento
    2 - 0
    Vòng 1
  • 18/02 07:10
    Velez Sarsfield
    Atletico Camioneros
    3 - 1
    Vòng 1
  • 19/02 07:10
    San Lorenzo
    Liniers
    1 - 0
    Vòng 1
  • 20/02 07:30
    Defensores de Belgrano
    Almirante Brown
    1 - 1
    Vòng 1
  • 21/02 03:10
    Tigre
    Alvarado Mar del Plata
    0 - 0
    Vòng 1
  • 90 phút [1-1], Penalty [5-3]
  • 22/02 03:10
    Atletico Atlanta
    Villa San Carlos
    0 - 0
    Vòng 1
  • 90 phút [0-0], Penalty [3-4]
  • 24/02 07:10
    Lanus
    Real Pilar
    0 - 1
    Vòng 1
  • 26/02 03:10
    CA Huracan
    Estudiantes de San Luis
    1 - 1
    Vòng 1
  • 90 phút [1-1], Penalty [4-5]
  • 02/03 07:30
    San Martin Tucuman
    San Martin San Juan
    0 - 0
    Vòng 1
  • 03/03 06:10
    Talleres Cordoba
    Atletico Rafaela
    0 - 0
    Vòng 1
  • 90 phút [0-0], Penalty [6-5]
  • 03/03 08:30
    Defensa Y Justicia
    Estudiantes de Caseros
    1 - 0
    Vòng 1
  • 04/03 07:30
    Boca Juniors
    Claypole
    1 - 1
    Vòng 1
  • 11/03 03:10
    CA Banfield
    Club Atletico Guemes
    1 - 0
    Vòng 1
  • 11/03 05:20
    Atletico Tucuman
    Club Comunicaciones (AR)
    0 - 0
    Vòng 1
  • 11/03 07:30
    Independiente
    Villa Mitre
    1 - 0
    Vòng 1
  • 18/03 01:05
    Deportivo Laferrere
    San Telmo
    0 - 0
    Vòng 2
  • 18/03 03:15
    Colon
    Argentinos Juniors
    0 - 1
    Vòng 2
  • 18/03 05:25
    Racing Club
    Sportivo Belgrano
    0 - 0
    Vòng 1
  • 24/03 08:10
    Gimnasia LP
    Sportivo Dock Sud
    3 - 0
    Vòng 2
  • 25/03 06:10
    Boca Juniors
    Defensores de Belgrano
    1 - 0
    Vòng 2
  • 26/03 05:10
    San Lorenzo
    Defensa Y Justicia
    0 - 1
    Vòng 2
  • 07/04 07:10
    Patronato Parana
    Lanus
    0 - 1
    Vòng 2
  • 90 phút [2-2], Penalty [5-3]
  • 08/04 04:00
    Talleres Cordoba
    Velez Sarsfield
    1 - 0
    Vòng 2
  • 90 phút [1-1], Penalty [3-1]
  • 08/04 06:30
    Atletico Tucuman
    River Plate
    0 - 2
    Vòng 2
  • 15/04 07:10
    San Martin San Juan
    Racing Club
    0 - 1
    Vòng 2
  • 90 phút [2-2], Penalty [1-4]
  • 22/04 00:00
    Huracan Las Heras
    Estudiantes Rio Cuarto
    0 - 2
    Vòng 2
  • 29/04 01:10
    Deportivo Madryn
    CA Banfield
    0 - 0
    Vòng 2
  • 13/05 00:10
    Estudiantes de San Luis
    Villa San Carlos
    0 - 0
    Vòng 2
  • 14/05 00:10
    Boca Unidos
    Club Deportivo Godoy Cruz
    0 - 2
    Vòng 2
  • 18/05 03:10
    Newells Old Boys
    Club Atletico Sarmiento
    0 - 1
    Vòng 2
  • 20/05 01:10
    Talleres Remdios de Escalada
    Temperley
    0 - 1
    Vòng 2
  • 14/07 01:35
    Villa San Carlos
    Patronato Parana
    0 - 0
    Vòng 3
  • 15/07 01:35
    San Telmo
    CA Banfield
    0 - 0
    Vòng 3
  • 21/07 01:05
    Club Atletico Sarmiento
    Temperley
    0 - 0
    Vòng 3
  • 05/08 02:00
    Tigre
    Independiente
    1 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 05:00
    Boca Juniors
    River Plate
    0 - 0
    Vòng 3
  • 90 phút [0-0], Penalty [4-1]
  • 12/08 07:30
    Estudiantes Rio Cuarto
    Talleres Cordoba
    0 - 0
    Vòng 3
  • 90 phút [1-1], Penalty [5-6]
  • 19/08 04:00
    Gimnasia LP
    Argentinos Juniors
    1 - 0
    Vòng 3
  • 09/09 07:10
    Defensa Y Justicia
    Tigre
    0 - 0
    Vòng 3
  • 90 phút [0-0], Penalty [4-5]
  • 23/09 04:10
    Club Deportivo Godoy Cruz
    Racing Club
    2 - 1
    Vòng 3
  • 90 phút [3-3], Penalty [5-4]
  • 23/09 07:30
    Boca Juniors
    Patronato Parana
    0 - 0
    Vòng Tứ kết
  • 90 phút [0-0], Penalty [4-2]
  • 30/09 07:10
    Temperley
    Talleres Cordoba
    0 - 1
    Vòng Tứ kết
  • 07/10 07:10
    Club Deportivo Godoy Cruz
    Tigre
    0 - 0
    Vòng Tứ kết
  • 14/10 07:10
    Argentinos Juniors
    San Telmo
    0 - 1
    Vòng Tứ kết
Cập nhật:

Thông tin và giới thiệu về giải bóng đá Cúp Quốc Gia Argentina

Tên giải đấu bóng đá Cúp Quốc Gia Argentina
Tên viết tắt, tên gọi khác Cúp QG Argentina
Tên Tiếng Anh Argentina Cup
Vòng đấu hiện tại Tứ kết
Mùa giải hiện tại 2020-2021
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ sáu, 10 Tháng một 2020
Mùa giải kết thúc ngày Thứ ba, 30 Tháng mười một 2021
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Nam Mỹ (CONMEBOL - Confederação Sul-Americana de Futebol)
Ngày thành lập
Số lượng đội bóng (CLB)

Cúp Quốc Gia Argentina

Copa Argentina (tiếng Anh: Argentine Cup), chính thức được gọi là "Copa Total Argentina" vì lý do tài trợ, là một cuộc thi cúp bóng đá chính thức do Liên đoàn bóng đá Argentina (AFA) tổ chức, với mục đích đưa một câu lạc bộ đủ điều kiện tham dự Copa. Libertadores.

Các phiên bản đầu tiên của chức vô địch được tranh giành bởi các đội chơi ở Primera División không đủ điều kiện tham gia Copa Libertadores năm sau, và các câu lạc bộ có vị trí tốt nhất chơi ở các giải khu vực.

Giải đấu được tái khởi động vào năm 2011, với các đội thuộc tất cả các bộ phận tạo thành hệ thống giải đấu bóng đá Argentina tham gia tranh chức vô địch. CLB chiến thắng Copa Argentina đủ điều kiện cho Supercopa Argentina trước các nhà đương kim vô địch Primera División.

Boca Juniors và River Plate là những đội thành công nhất với 3 lần giành được danh hiệu.