Kết quả bóng đá Hạng 2 Mexico, Kqbd Mexico hôm nay

Kết quả Hạng 2 Mexico hôm nay: kqbd Hạng 2 Mexico mới nhất đã kết thúc tối đêm qua và rạng sáng nay. Xem tỷ số bóng đá Hạng 2 Mexico hôm nay, bdkq Hạng 2 Mexico trực tiếp các trận sẽ thi đấu sáng, chiều tối và đêm nay. Tường thuật diễn biến chính kết quả các trận vòng 12 Hạng 2 Mexico mùa giải 2021-2022 thi đấu vào đêm qua và rạng sáng nay. Xem kết quả tỷ số bóng đá Mexico gần đây và kqbd Hạng hai Mexico (H2) trực tuyến: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ Hạng 2 Mexico sẽ thi đấu tối, đêm nay và rạng sáng ngày mai CHÍNH XÁC.

Tổng hợp kết quả bóng đá Hạng 2 Mexico đêm qua và rạng sáng nay: xem BĐ KQ Hạng hai Mexico (H2) trực tuyến các trận đang diễn ra sáng, chiều và tối nay. Kết quả Liga de Expansión MX mới nhất: cập nhật tỷ số trực tuyến hiệp 1,2 (H1 H2) giải bóng đá Hạng 2 Mexico và tỷ số thẻ vàng, thẻ đỏ trực tiếp SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá Hạng 2 Mexico có tên Tiếng Anh là Liga de Expansión MX và là giải đấu hạng 2 trong hệ thống giải đấu bóng đá Mexico. Các kết quả bóng đá Mexico hôm qua và ngày nay bao gồm: kết quả Vô địch Quốc Gia Mexico (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Mexico (Hạng 2).

Tường thuật tỷ số KQ VĐQG Mexico và BĐKQ Cúp Mexico của các trận vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết tranh Cúp Quốc Gia. Ngoài kết quả và tỷ số bóng đá Hạng 2 Mexico, Ketquabongda còn cập nhật KQ trận CK tranh siêu cúp Mexico với đầy đủ diễn biến chính và số liệu thống kê, tỷ số thẻ vàng, thẻ đỏ và phạt góc.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha (TBN) và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Kết quả bóng đá Hạng 2 Mexico mùa giải 2021-2022

1716151413121110987654321
  • 22/11 01:00
    CF Atlante
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 17
  • 19/11 06:00
    Tepatitlan De Morelos
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 10:00
    Cimarrones Sonora
    Correcaminos UAT
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 08:00
    Venados
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 17
  • 18/11 06:00
    Celaya
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 17
  • 17/11 10:00
    Tampico Madero
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 17
  • 17/11 08:00
    Tlaxcala
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 17
  • 17/11 06:00
    BVSC Zuglo
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 17
  • 15/11 01:00
    Leones Negros
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 16
  • 12/11 08:00
    Club Chivas Tapatio
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 10:05
    Correcaminos UAT
    BVSC Zuglo
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 08:05
    Pumas Tabasco
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 16
  • 11/11 06:00
    Mineros de Zacatecas
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/11 10:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Tampico Madero
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/11 08:05
    Cancun
    Alebrijes de Oaxaca
    ? - ?
    Vòng 16
  • 10/11 06:00
    Monarcas Morelia
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 16
  • 08/11 01:00
    CF Atlante
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 15
  • 07/11 23:00
    BVSC Zuglo
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 10:05
    Tampico Madero
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 08:05
    Venados
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 15
  • 04/11 06:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Correcaminos UAT
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/11 10:05
    Cimarrones Sonora
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/11 08:05
    Celaya
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 15
  • 03/11 06:00
    Tlaxcala
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 15
  • 29/10 09:00
    Monarcas Morelia
    Pumas Tabasco
    ? - ?
    Vòng 14
  • 29/10 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Tampico Madero
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Venados
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 07:05
    Correcaminos UAT
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 14
  • 28/10 05:00
    Leones Negros
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/10 09:05
    Cancun
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/10 07:05
    Mineros de Zacatecas
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 14
  • 27/10 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 14
  • 25/10 05:00
    Monarcas Morelia
    Tepatitlan De Morelos
    ? - ?
    Vòng 13
  • 22/10 05:00
    Club Chivas Tapatio
    CSyD Dorados de Sinaloa
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 09:05
    Cimarrones Sonora
    Tlaxcala
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 07:05
    Tampico Madero
    CF Atlante
    ? - ?
    Vòng 13
  • 21/10 05:00
    Celaya
    Alebrijes de Oaxaca
    ? - ?
    Vòng 13
  • 20/10 09:05
    Pumas Tabasco
    Cancun
    ? - ?
    Vòng 13
  • 20/10 07:05
    Venados
    Mineros de Zacatecas
    ? - ?
    Vòng 13
  • 20/10 05:00
    BVSC Zuglo
    Leones Negros
    ? - ?
    Vòng 13
  • 18/10 07:30
    Tepatitlan De Morelos
    Cimarrones Sonora
    ? - ?
    Vòng 12
  • 16/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    BVSC Zuglo
    ? - ?
    Vòng 12
  • 15/10 05:00
    Leones Negros
    Celaya
    ? - ?
    Vòng 12
  • 14/10 07:05
    Cancun
    Monarcas Morelia
    ? - ?
    Vòng 12
  • 14/10 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Club Chivas Tapatio
    ? - ?
    Vòng 12
  • 13/10 09:05
    1Alebrijes de Oaxaca1
    Tampico Madero1
    0 - 2
    Vòng 12
  • 13/10 07:05
    Tlaxcala
    Pumas Tabasco1
    0 - 0
    Vòng 12
  • 13/10 05:00
    1Correcaminos UAT1
    Venados
    1 - 0
    Vòng 12
  • 11/10 00:00
    Monarcas Morelia
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 11
  • 10/10 06:05
    Tampico Madero
    Correcaminos UAT
    1 - 0
    Vòng 11
  • 08/10 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Cancun
    1 - 1
    Vòng 11
  • 07/10 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 0
    Vòng 11
  • 07/10 07:05
    2Pumas Tabasco2
    Leones Negros
    0 - 0
    Vòng 11
  • 07/10 05:00
    1Celaya1
    Cimarrones Sonora
    0 - 0
    Vòng 11
  • 06/10 09:05
    BVSC Zuglo
    Tlaxcala
    2 - 1
    Vòng 11
  • 06/10 07:05
    Venados
    Alebrijes de Oaxaca
    1 - 0
    Vòng 11
  • 02/10 05:00
    CF Atlante
    Venados
    1 - 0
    Vòng 10
  • 01/10 09:06
    Cimarrones Sonora
    Pumas Tabasco
    2 - 1
    Vòng 10
  • 01/10 07:50
    Leones Negros
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 10
  • 30/09 09:05
    Mineros de Zacatecas
    CSyD Dorados de Sinaloa
    1 - 2
    Vòng 10
  • 30/09 07:05
    Cancun
    Tampico Madero
    1 - 0
    Vòng 10
  • 30/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Club Chivas Tapatio1
    0 - 1
    Vòng 10
  • 29/09 07:05
    Correcaminos UAT
    Celaya
    0 - 0
    Vòng 10
  • 29/09 05:00
    2Tepatitlan De Morelos2
    BVSC Zuglo1
    0 - 0
    Vòng 10
  • 27/09 05:00
    Club Chivas Tapatio
    CF Atlante
    0 - 3
    Vòng 9
  • 24/09 07:00
    Monarcas Morelia
    Alebrijes de Oaxaca
    1 - 0
    Vòng 9
  • 23/09 09:05
    Tampico Madero
    Cimarrones Sonora
    1 - 1
    Vòng 9
  • 23/09 07:05
    Pumas Tabasco
    Venados
    0 - 0
    Vòng 9
  • 23/09 05:00
    Tlaxcala
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 0
    Vòng 9
  • 22/09 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Correcaminos UAT
    1 - 0
    Vòng 9
  • 22/09 08:30
    Cancun
    Leones Negros
    0 - 1
    Vòng 9
  • 22/09 05:00
    BVSC Zuglo
    Mineros de Zacatecas
    0 - 1
    Vòng 9
  • 20/09 00:00
    CF Atlante
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 8
  • 17/09 05:00
    1Tepatitlan De Morelos1
    Cancun
    1 - 0
    Vòng 8
  • 16/09 09:05
    Cimarrones Sonora
    BVSC Zuglo
    1 - 0
    Vòng 8
  • 16/09 07:05
    Venados
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 8
  • 16/09 05:00
    Leones Negros
    Club Chivas Tapatio1
    1 - 0
    Vòng 8
  • 15/09 09:05
    Correcaminos UAT
    Pumas Tabasco
    0 - 0
    Vòng 8
  • 15/09 07:05
    Tampico Madero
    Tlaxcala
    0 - 1
    Vòng 8
  • 15/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Mineros de Zacatecas
    1 - 1
    Vòng 8
  • 13/09 00:00
    Monarcas Morelia
    Cimarrones Sonora
    1 - 1
    Vòng 7
  • 10/09 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Celaya
    0 - 1
    Vòng 7
  • 09/09 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 1
    Vòng 7
  • 09/09 07:05
    Pumas Tabasco
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 7
  • 09/09 05:00
    Tlaxcala
    Club Chivas Tapatio1
    0 - 0
    Vòng 7
  • 08/09 09:05
    Cancun
    Venados
    0 - 0
    Vòng 7
  • 08/09 07:05
    BVSC Zuglo
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 7
  • 08/09 05:00
    1Mineros de Zacatecas1
    Correcaminos UAT1
    1 - 0
    Vòng 7
  • 06/09 00:00
    CF Atlante
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 6
  • 03/09 09:00
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Cancun
    0 - 0
    Vòng 6
  • 03/09 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Tepatitlan De Morelos
    1 - 0
    Vòng 6
  • 02/09 09:05
    Correcaminos UAT
    Tlaxcala
    0 - 0
    Vòng 6
  • 02/09 07:05
    Celaya
    Pumas Tabasco
    1 - 1
    Vòng 6
  • 02/09 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 6
  • 01/09 07:05
    Venados
    Cimarrones Sonora
    2 - 0
    Vòng 6
  • 01/09 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 6
  • 30/08 04:00
    1Leones Negros1
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 0
    Vòng 5
  • 27/08 09:00
    Monarcas Morelia
    Correcaminos UAT
    1 - 1
    Vòng 5
  • 26/08 09:05
    BVSC Zuglo
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 5
  • 26/08 07:05
    Cancun
    Mineros de Zacatecas1
    2 - 0
    Vòng 5
  • 26/08 05:00
    Tlaxcala
    CF Atlante
    0 - 0
    Vòng 5
  • 25/08 09:05
    Tampico Madero
    Club Chivas Tapatio
    0 - 0
    Vòng 5
  • 25/08 07:05
    Pumas Tabasco
    CSyD Dorados de Sinaloa
    0 - 2
    Vòng 5
  • 25/08 05:00
    Tepatitlan De Morelos
    Venados
    0 - 0
    Vòng 5
  • 20/08 07:00
    CF Atlante
    Cancun
    1 - 0
    Vòng 4
  • 20/08 05:00
    Club Chivas Tapatio
    Monarcas Morelia
    0 - 1
    Vòng 4
  • 19/08 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Cimarrones Sonora
    2 - 1
    Vòng 4
  • 19/08 07:05
    Correcaminos UAT
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 4
  • 19/08 05:00
    Alebrijes de Oaxaca
    Tepatitlan De Morelos
    1 - 1
    Vòng 4
  • 18/08 09:05
    Celaya
    Tlaxcala2
    0 - 0
    Vòng 4
  • 18/08 07:05
    Venados
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 4
  • 18/08 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Pumas Tabasco
    1 - 1
    Vòng 4
  • 14/08 05:00
    BVSC Zuglo
    Club Chivas Tapatio
    1 - 0
    Vòng 3
  • 13/08 08:00
    Leones Negros
    CSyD Dorados de Sinaloa
    0 - 0
    Vòng 3
  • 13/08 04:00
    Tepatitlan De Morelos
    Mineros de Zacatecas
    2 - 1
    Vòng 3
  • 12/08 09:05
    Cimarrones Sonora
    CF Atlante
    2 - 0
    Vòng 3
  • 12/08 05:00
    Tlaxcala
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 1
    Vòng 3
  • 11/08 09:15
    Tampico Madero
    Venados
    2 - 0
    Vòng 3
  • 11/08 07:15
    Cancun
    Correcaminos UAT
    0 - 0
    Vòng 3
  • 11/08 05:00
    Monarcas Morelia
    Celaya
    1 - 0
    Vòng 3
  • 09/08 05:00
    CF Atlante
    BVSC Zuglo
    0 - 0
    Vòng 2
  • 06/08 07:00
    Club Chivas Tapatio
    Pumas Tabasco
    0 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 09:05
    Correcaminos UAT
    Tepatitlan De Morelos
    0 - 1
    Vòng 2
  • 05/08 07:05
    Venados
    Tlaxcala
    0 - 0
    Vòng 2
  • 05/08 05:00
    Mineros de Zacatecas
    Leones Negros
    1 - 0
    Vòng 2
  • 04/08 09:05
    CSyD Dorados de Sinaloa
    Monarcas Morelia
    2 - 0
    Vòng 2
  • 04/08 07:05
    Alebrijes de Oaxaca
    Cimarrones Sonora
    0 - 1
    Vòng 2
  • 04/08 05:00
    Celaya
    Tampico Madero
    0 - 0
    Vòng 2
  • 02/08 04:00
    CF Atlante
    Correcaminos UAT
    2 - 0
    Vòng 1
  • 31/07 07:05
    1Pumas Tabasco1
    Alebrijes de Oaxaca
    0 - 0
    Vòng 1
  • 30/07 04:00
    Monarcas Morelia
    Mineros de Zacatecas
    1 - 2
    Vòng 1
  • 29/07 09:05
    1BVSC Zuglo1
    Cancun1
    1 - 1
    Vòng 1
  • 29/07 07:05
    Tampico Madero
    Leones Negros
    2 - 2
    Vòng 1
  • 28/07 09:05
    Cimarrones Sonora
    Club Chivas Tapatio
    0 - 0
    Vòng 1
  • 28/07 07:05
    Venados
    Celaya
    1 - 2
    Vòng 1
  • 28/07 05:00
    Tlaxcala
    CSyD Dorados de Sinaloa
    1 - 1
    Vòng 1
Cập nhật:

Thông tin và giới thiệu về giải bóng đá Hạng 2 Mexico

Tên giải đấu bóng đá Hạng 2 Mexico
Tên viết tắt, tên gọi khác Hạng hai Mexico (H2)
Tên Tiếng Anh Liga de Expansión MX
Vòng đấu hiện tại 12
Mùa giải hiện tại 2021-2022
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ ba, 20 Tháng bảy 2021
Mùa giải kết thúc ngày Thứ bảy, 1 Tháng một 2022
Thuộc Liên Đoàn Liên đoàn CONCACAF (Liên Đoàn bóng đá Bắc, Trung Mỹ và Caribe)
Ngày thành lập 17/04/2020
Số lượng đội bóng (CLB) 16

Ascenso MX: tiền thân của giải Hạng 2 Mexico hiện thời

Ascenso MX là hạng hai của bóng đá chuyên nghiệp ở Mexico thuộc hệ thống giải bóng đá Mexico. [1] Nhà vô địch của cuộc thi đã được thăng hạng lên Liga MX (hạng vé máy bay hàng đầu). Đội cuối bảng xuống hạng ở Liga Premier (hạng 3). Nó được BBVA tài trợ thông qua công ty con BBVA ở Mexico, và được chính thức gọi là Ascenso BBVA MX.

Trước đây được gọi là Primera División A (First Division A), giải đấu được đổi tên vào năm 2009 và thể thức thi đấu thành Liga de Ascenso. Nó đã được đổi tên vào năm 2012 với tên Ascenso MX. Những thay đổi lớn: các câu lạc bộ không cần chứng nhận FMF để được thăng hạng và cuộc thi không còn sử dụng các vòng đấu nhóm.

Ascenso MX được thay thế bằng Liga de Expansión MX vào ngày 17 tháng 4 năm 2020.

Liga de Expansión MX: giải Hạng 2 Mexico bây giờ

Liga de Expansión MX, còn được gọi là Liga de Desarrollo (Liga BBVA Expansión MX vì lý do tài trợ), là một giải đấu bóng đá chuyên nghiệp Mexico được thành lập vào năm 2020 như một phần của "Dự án ổn định" của Liên đoàn bóng đá Mexico, có mục tiêu chính là cứu các đội gặp khó khăn về tài chính từ Ascenso MX và ngăn chặn sự biến mất của một giải đấu hạng hai ở Mexico, giải đấu mà sẽ không có thăng hạng và xuống hạng trong sáu mùa giải tiếp theo. Dự án cũng cố gắng để Liga MX và các đội Ascenso MX trước đây củng cố các dự án ổn định với cơ sở quản trị, tài chính và cơ sở hạ tầng mạnh mẽ.